E39 Thailand
July 13, 2014, 12:14:18 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: กรณีเข้าเว็บหลัก แห่งนี้ไม่ได้ เพื่อนๆ ไปเข้าเว็บสำรองก่อนนะคับ สมัครโดยใช้ไอดีเดิมได้

www.bmwe39clubs.com

ท่านใดลงกระทู้ในนี้แล้วน่าสนใจมีประโยชน์ ต่อเพื่อนๆ  รบกวนไปลงกระทู้ไว้ เพื่อเป็นแหล่งสำรองข้อมูล ให้เพื่อนๆ ด้วยนะครับ

เรายังใช้งานเว็บนี้อยู่ เป็นหลักนะครับ

ขอบคุณครับ

Home   Help Search Calendar Login Register  
Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: มีใครเคยใช้พวกน้ำยาstop leak ( น้ำมันเครื่อง , น้ำมันพาวเวอร์ และ หม้อน้ำ)  (Read 1018 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
mathew
Verified Member

« on: May 03, 2012, 12:34:09 PM »

ผมดูรีวิวของต่างประเทศเห็นว่าใช้ได้ ถ้าseal รั่วไม่เยอะ   กะไปหามาลองใช้   ตอนนี้รถผมรั่วซึมเล้กน้อยทั้ง  น้ำมันเครื่อง พาวเวอร์ และหม้อน้ำเลย

ที่กรุงเทพมีขายที่ไหนราคาเท่าไหร่บ้างครับ
tnuttavuth

« Reply #1 on: May 03, 2012, 02:03:29 PM »

เพิ่งรู้จักเนี่ยละครับ..อ๊าย..อาย.. จริงๆนะ ไม่รู้จักจริงๆครับ

ถ้าใส่แล้ว มันเคยไหลไปอุดผิดที่ไหมหนอ.. Huh? Huh? จากรั่วซึม กลายเป็น อุดตัน ซะงั้น..

รอผู้รู้ดีก่าเรา..
popdemonic

« Reply #2 on: May 03, 2012, 02:42:17 PM »

มีเพื่อนฝรั่งผมใช้เหมือนกันครับ กับพวกซีลเฟืองท้าย เพราะรื้อยาก แถมเปลี่ยนแล้วก็รัวอีก มันเลยใส่พวกstop leak แมร่มเลย มันก็บอกให้ผมใส่อยู่ พอดีผมซื้อเฟืองท้ายจากมันมาแล้วเปลี่ยนซีลแล้วยังรั่ว มันเลยบอกว่าให้เอาพวกstop leak ใส่ มันจะส่งมาให้ใช้อยู่ครับ

The Quattro
VEMS Standalone with switchable Map|GT2871RS Turbo|30Psi of Boost on E85|Hotbits suspension|BBS LM|6Pistons Caliper|Wagner Exhaust Manifold|Manual box conversion|Soon for Launch Control&ALS.
Leoyip

« Reply #3 on: May 03, 2012, 08:43:17 PM »

ฉุกเฉินพอได้ระยะยาวไม่นิยม กลัวหนาว
sworra

sworra

« Reply #4 on: May 03, 2012, 11:57:04 PM »

ขอเดานะครับ..น่าจะเป็นสารเคมีที่ทำปฏิกริยากับอากาศแล้วแข็งตัวอุดรอยรั่วซึมได้เหมือนที่ใช้เติมในยางรถ
แก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้แน่นอน...แต่ในระยะยาวถ้าไม่เปลี่ยนหรือปรับปรุงชิ้นส่วนที่เสียหรือหมดอายุ...ที่เสียหายน้อยๆ อาจจะกลายเป็นเรื่องใหญ่ได้นะครับ
job_21azn
Regular Member
*

« Reply #5 on: May 05, 2012, 01:34:05 AM »

ผมเคยใช้ตอนที่เรียนอยู่อเมริกา จิงๆแล้วมันก็แค่ทำให้ซีลบวมขึ้น ซึ่งก็ช่วยเพื่มอายุของซีลได้อีกนิดนึง แต่ผมไม่แน่นำให้ใช้เพราะว่ามันไม่ใช่วิธีแก้ปัญหา แล้วค่าแรงที่บ้านเราก็ไม่ได้แพงขนาดนั้น ผมว่าไปเปลี่ยนซีลให้จบๆเลยจะดีกว่าครับ
teerapote

« Reply #6 on: May 05, 2012, 02:44:05 AM »

เมืองนอกค่าแรงสลับล้อ 200 USD (ศูนย์)

แล้วค่าทำอาการรั่วทั้งหลาย นี่ไม่ต้องเดาเลยคับ มันเลยมีผลิตภัณฑ์บรรเทาอาการมาขาย แต่เมืองไทยค่าแรงกับอู่นอกดีๆเยอะแยะ ทำๆไปตามเรื่องจะดีกว่านะผมว่า

อาการพวกนี้มันไม่ได้ขับไม่ได้ซะหน่อย ค่อยๆรั่วทั้งนั้น มีเวลาเก็บเงินนานอยู่ 

I hate black sedan with black wheels and definitely black driver.
golf124

« Reply #7 on: May 05, 2012, 04:48:48 PM »

เคยใช้น้ำยาแนวๆนี้ กับแอร์รถยนต์(ซึ่งน้ำยาแอร์มันขาดมานานพอสมควรแล้ว และก็กะว่าจะรื้อตู้มาทำ)
ผลปรากฎ ผมคิดว่า จะไม่ใช่น้ำยาแนวนี้อีกเพราะว่ามันไม่ได้ผลดีขึ้นเลย และก็ต้องรื้อตู้แอร์ทำเลยทีเดียว555

อย่าเห็นแก่ตัว
popdemonic

« Reply #8 on: May 06, 2012, 09:53:04 PM »

คือจริงๆแล้ว เฉพาะซีลเฟืองท้าย หรือพวกเกี่ยวกับระบบขับเคลื่อนหากซึมนี่ไม่มีปัญหาเลยครับ

เพราะสังเกตดูดีๆบ่าล่างสุดของซีลพวกนี้ไม่ได้อยู่ ในจุดต่ำสุดของก้นมัน พอมันซึมไปจนถึงจุด

ที่มันต่ำกว่าขอบล่างของซีลมันก็หยุดรั่วไปเองครับ ยังไงเฟืองมันก็สามารถกวักน้ำมันขึ้นมา

เคลือบฟันเฟืองได้อยู่ดีครับ แล้วพวกนี้เป็นเฟืองหยาบ น้ำมันลงไปร่องเฟืองนิดเดียว ก็เพียงพอแล้วครับ

พวกซีลพวกนี้จริงๆแล้ว มันจะรั่วตอนเราจอดครับ เวลาวิ่งมันจะไม่ค่อยออกพราะซีลพวกนี้ออกแบบมาเป็น

Dynamic seal คือถ้ามีการทำงาน คือเมื่อมีการหมุนของเพลา ซีลพวกนี้จะทำงานกันน้ำมันได้ดีกว่าอยู่นิ่งๆ

เอาให้ชัดๆก็พวกซีลเทอร์โบครับ ทำงานเหมือนกันครับ

The Quattro
VEMS Standalone with switchable Map|GT2871RS Turbo|30Psi of Boost on E85|Hotbits suspension|BBS LM|6Pistons Caliper|Wagner Exhaust Manifold|Manual box conversion|Soon for Launch Control&ALS.
Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: